સુંદર હોય, નમણી હોય, લાગણીશીલ હોય, વાત્સ્યલ્યસભર હોય એ બધાં ઉત્કૃષ્ઠ સ્ત્રીત્વનાં લક્ષણો છે પરંતુ છેતરપીંડી કરનારી’કોન વુમન’ હોય ત્યારે આશ્ચર્ય થાય છે. કેરાલા એક એવું રાજ્ય છે જે સૌથી વધુ શિક્ષિત રાજ્ય તરીકે નામના ધરાવે છે પરંતુ આ રાજ્ય સૌથી વધુ કૌભાંડો અને તે પણ સ્ત્રીઓ દ્વારા આચરવામાં આવતા આર્િથક કૌભાંડો માટે કુખ્યાત બની રહ્યું છે.

સૌથી પહેલાં સરિથા નાયરની વાત. સરિથા નાયર અત્યારે જેલમાં છે પણ તેના નામથી ભલભલા ધ્રૂજે છે. ‘અમે તેને ઓળખીયે છીએ એવું કહેવા કોઈ તૈયાર નથી. કેરાલાનું મીડિયા તેને મારકણી સેક્સી સ્ત્રી તરીકે ઓળખે છે. કેરાલાના હાઈપ્રોફાઈલ સોલર સ્કેમ (કૌભાંડ)માં સરિથા નાયર સહઆરોપી છે. તેના સાથી આરોેપીનું નામ છે- બીજુ રાધાક્રિશ્નન. આ બંનેએ ભેગાં થઈ અનેક લોકોને સોલાર પાવર પ્રોજેક્ટસ ઊભા કરી આપવાના બનાવટી વચનો આપી કરોડોની છેતરપિંડી કરી છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, સરિથા અને બીજુના આ કૌભાંડમાં કેરાલાના મુખ્યમંત્રીની ઓફિસના પણ બે અધિકારી સંડોવાયેલા હોવાનું જણાતા તેમની ધરપકડ થઈ છે. આ કૌભાંડમાં ચોંકાવનારી વાત એ છે કે જેલમાં રહેલી સરિથા નાયરે પોલીસને એવો નિર્દેશ આપ્યો છે કે, કેરાલાના કેટલાક રાજકારણીઓએ મારા શરીર અને લાગણીઓનો પણ ઉપયોગ કર્યો છે. તેમાં માત્ર રાજકારણીઓ જ નહીં પરંતુ ટોચના અધિકારીઓ, ટોચના બિઝનેસમેન અને પોલીસ અધિકારીઓનો પણ સમાવેશ થાય છે. સરિથા નાયરના મોબાઈલ ફોનમાંથી અનેક ટોચના સંપર્કો પ્રસ્થાપિત થયા છે.

કેરાલા આમ તો અતિશિક્ષિત રાજ્ય હોઈ સ્ત્રી સશક્તિકરણ માટે પણ જાણીતું છે પરંતુ હમણાં હમણાં કેરાલામાં સ્ત્રીઓ દ્વારા ગુનાખોરી વધી જવાના કારણે તેમના માટે ‘મેંગો ડોલીઝ’ શબ્દ વપરાય છે. મેંગો ડોલી ૨૦૦૯માં ફિલ્મ ક્વિક્ગન મરુગનની લવલેડી હતી.
કેરાલાની ગ્લેમરસ સ્ત્રી ગુનેગારો સમાજના ઉચ્ચ અને શિક્ષિત વર્ગમાંથી આવે છે. તેઓ શ્રમજીવી પરિવારની સભ્ય નથી. બધી જ ભદ્ર સમાજની દેખાવડી યુવતીઓ છે. દા.ત. કેરાલાના સોલર સ્કેમની આરોપી સરિથા નાયરની માતા કેરાલાની જ એક સ્કૂલમાં હેડમિસ્ટ્રેસ છે અને તેના પિતા એક કોલેજમાં વહીવટી અધિકારી છે, સરિથાનું લગ્ન એક મલાયલી વ્યક્તિ સાથે થયેલું હતું પરંતુ પતિની ઉંમર સહેજ વધુ હતી, અને પતિ ગલ્ફમાં રહેતો હતો. એ વખતે તે બીજુ રાધાક્રિશ્નના સંપર્કમાં આવી હતી. બેઉ એકબીજાના પ્રેમમાં પડયા હતા અને બેઉએ ભેગા મળી લોકોને છેતરવાનો પ્લાન બનાવ્યો હતો.

એ પછી તેઓ સૌ પ્રથમવાર પેરુમ્બવુર ખાતે સજ્જાદ નામના સ્થાનિક વેપારીને મળ્યા હતા. બીજુએ પોતાની ઓળખાણ ડો. આર.બી. નાયર તરીકે આપી હતી, અને તે ઊર્જામાં પીએચ.ડી. થયેલો ઉચ્ચ અધિકારી છે તેમ જણાવ્યું હતું. એ પછી સરિથા નાયરની ઓળખાણ લક્ષ્મી તરીકે આપી હતી અને જણાવ્યું હતું કે લક્ષ્મી ‘ટીમ સોલાર રિન્યુએબલ એનર્જી એન્ડ સોલ્યુશન’ પ્રા.લિ.ની ડાયરેક્ટર છે.
આ બંને જણે અખબારમાં એવી વિજ્ઞાાપન આપી હતી કે, ”કેરાલામાં વીજળીની તંગી છે અને જેઓ સોલાર પાવર પ્રોજેક્ટ નાંખવા માગતા હોય તેઓ અમારી ફર્મનો સંપર્ક કરે.” આ જાહેરખબર વાંચીને સજ્જાદે બીજુ રાધાક્રિશ્નન અને સરિથા નાયરને એડવાન્સ પેટે રૃ. ૪૦ લાખ આપ્યા હતા. સજ્જાદે પોતાની પૈતૃક મિલકત વેચીને આ રકમ સરિથા અને બીજુને આપી હતી.
રકમ અપાઈ ગયા બાદ સરિથા અને બીજુની કંપની તરફથી કોઈ જ ઉપકરણો મોકલવામાં ના આવતા સજ્જાદે ફોન કરવા માંડયા હતા.સરિથા અને બીજુએ સજ્જાદના ફોન લેવાનું બંધ કરી દીધું હતું. તે સીધો પોલીસસ્ટેશને ગયો હતો. સરિથા નાયક ક્યાંક ભાગી જાય તે પહેલાં પેરમ્બવુરની પોલીસ સરિથા નાયરના ઘેર પહોંચી ગઈ હતી અને તેની ધરપકડ કરી હતી. આ વાત અખબારોમાં પ્રગટ થતાં આ ગુનેગાર યુગલના ભોગ બનેલાં અનેક લોકો ફરિયાદ કરવા પોલીસસ્ટેશને પહોંચી ગયા હતા.

સરિથા નાયરની સ્ટોરીનું રસપ્રદ પ્રકરણ એ છે કે, સરિથા નાયર કેરાલાની ટોચની વ્યક્તિઓ સાથે હોટલના કમરામાં સેક્સ માણતી હતી અને ગુપ્ત કેમેરા દ્વારા એ દૃશ્યોનું વીડિયો રેર્કોિંડગ કરાવી લેતી હતી. એ પછી જે તે નેતાઓ કે ઉચ્ચ અધિકારીઓનું બ્લેકમેઈલિંગ કરતી હતી.
આ જ સ્કેન્ડલમાં સંડોવાયેલી એક બીજી સ્ત્રીની વાત. કેરાલાના અખબારોમાં સોલર સ્કેન માટે હેડલાઈન્સમાં ચમકતી બીજી સ્ત્રી જાણીતી મલાયલમ ડાન્સર અને એકટ્રેસ શાલૂ મેનન. શાલૂ મેનન જ્યા કેરાલા સ્કૂલ ઓફ પરર્ફોિંમગ આર્ટ્સની પ્રિન્સિપાલ છે. વળી તે કેરાલાની લેજન્ડરી ડાન્સર થ્રિપુનિથુરા મેનની પૌત્રી છે. વળી તે સેન્સર બોર્ડની મેમ્બર પણ છે. મલાયમલમ ફિલ્મમાં તે રોલ પણ કરે છે. આવી શાલૂ મેનનનું નામ પણ કેરાલાના આ સોલર સ્કેનમાં આરોપી તરીકે જોડવામાં આવ્યું છે.
વાત એવી છે કે ફિલ્મ સ્ટાર શાલૂ મેનન આ સ્કેન્ડલ અંગે ચિત્રમાં આવીને પછી જ સરિથા નાયર અને બીજુ વચ્ચેના સંબંધો બગડયા હતા. કહેવાય છે કે શાલૂ મેનને પણ બીજુ સાથે મળીને એક મલાયલી એનઆરઆઈને જર્મન સોલર પ્લાન્ટ આપવાનું વચન આપીને છેતરપિંડી કરી હતી. શાલૂ મેનને જ બીજુને ઘરમાં સંતાડયો હતો. પોલીસ કહે છે કે બીજુએ છેતરપિંડી કરીને જે કરોડો રૃપિયા એકત્ર કર્યા હતા તે એકટ્રેસ શાલૂને ભવ્ય બંગલો બાંધવા તથા તેની ડાન્સિંગ સ્કૂલ માટે આપ્યા હતા.
ચાલો હવે કેરાલાની જ ત્રીજી સ્ત્રીની વાત. તેનું નામ લીના મારિયા પોલ છે. ૨૪ વર્ષની લીના મારિયા પોલ અને તેના બોયફ્રેન્ડ સુકાશ ચંદ્રશેખરે ભેગા મળી અનેક લોકોને છેતરી લાખો રૃપિયામાં નવરાવી નાંખ્યા છે. તે મોટી ફિલ્મ સ્ટાર છે તેવો દાવો કરી ચાર બોડીગાર્ડસ સાથે જ ફરતી હતી અને અનેક લોકોને છેતરતી હતી. નવી દિલ્હીની પોલીસે તેની ધરપકડ કરી છે.

હવે કેરાલાની ચોથી સ્ત્રીની વાત એ જ પેરુમ્બવુરની પોલીસ સીમ્મી કુટ્ટયન નામની એક સ્ત્રીને શોધી રહી છે તે પણ ઠગ મહિલા છે. કેરાલામાં સ્ત્રી સશક્તિકરણ માટે એક યોજના ચાલે છે. સીમ્મી કુટ્ટયને અનેક મહિલાઓને લોન અપાવવાના બ્હાને રૃ. ૮૮ લાખની છેતરપિંડી કરી છે. એણે બધાંને કહ્યું છે કે, ”વર્લ્ડ બેંકની મદદથી આવા કેન્દ્રો ઊભા થશે અને તમને હું તેનું કેન્દ્ર અપાવીશ. એ માટેની લોન મંજૂર કરાવતાં પહેલાં કમિશન પેટે લાખો પડાવ્યા છે. ”
કેરાલાના એક સિનિયર એડવોકેટ કહે છેઃ અતિ શિક્ષિત સ્ત્રીઓને પણ હવે ‘લવ ઓફ લકઝરી’ અને ‘ફાઈવસ્ટાર હોટેલ’ની જિંદગી જોઈએ છે અને એ કારણેે જ ઝડપથી પૈસા બનાવવા તેઓ આવા ટૂંકા રસ્તા અપનાવે છે.”
– દેવેન્દ્ર પટેલ
The good new is that there are tons of resources to help low price essay writing service you out, so don`t be afraid to ask for help.