રાજકુમારી અને કોમલ- એ મા- દીકરી હતાં. કાનપુરમાં રહેતા ગુપ્તા પરિવારમાં બે દીકરીઓ જન્મી હતી. મોટી દીકરીનું નામ શિવકુમારી અને નાની દીકરીનું નામ રાજકુમારી. વયસ્ક થતાં મોટી દીકરી શિવકુમારીને ઉમાશંકર ગુપ્તા નામના ડ્રાઈવર સાથે પરણાવી દેવાઈ. પરંતુ એક અકસ્માતમાં શિવકુમારીનું મોત થતાં નાની દીકરી રાજકુમારીને પણ ઉમાશંકર સાથે પરણાવી દેવાઈ.

ઉમાશંકર ટ્રક ચલાવતો હોઈ આખું અઠવાડિયું બહાર રહેતો હતો. તેની પત્ની રાજકુમારી અત્યંત ખૂબસૂરત હતી. તેને સુંદર દેખાવાનો બેહદ શોખ હતો. ફેશનપરસ્ત પણ હતી. તે બહાર નીકળતી તો કેટલાંયે યુવાનો તેની સાથે વાત કરવા પ્રયાસો કરતા. ધીમે ધીમે તે બે દીકરીઓની માતા પણ બની ગઈ.

એક દિવસ નક્કી કરેલા દિવસ કરતાં આગળના દિવસે ઉમાશંકર મોડી રાત્રે ઘેર આવ્યો હતો. રાજકુમારી ઘરના બેડરૃમમાં એક યુવાન સાથે અજુગતી હાલતમાં રાત્રી પોષાકમાં હતી. બંને નાની દીકરીઓ બીજા રૃમમાં સૂતી હતી. એણે એ રાત્રે જ પત્ની રાજકુમારીને બંને પુત્રીઓ સાથે ઘરની બહાર કાઢી મૂકી.

થોડાક સમય માટે રાજકુમારી પિયરમાં રહી પરંતુ તેની ચાલચલગતના કારણે માતા-પિતાએ પણ તેને તેની બે દીકરીઓ સાથે ઘરની બહાર કાઢી મૂકી. હવે તે કાનપુરના એક અંતરિયાળ વિસ્તારમાં ભાડાનું મકાન લઈ દીકરીઓ સાથે રહેવા લાગી. દિવસે તે રેલવે સ્ટશને જઈ ગુટકા વેચતી. અહીં પણ એ યુવાનોને પોતાના હસીન સ્વરૃપથી આકર્ષતી. ગુટકા વેચવાની સાથે સાથે પોતાના શરીરના પ્રદર્શન દ્વારા એણે કેટલાયે યુવાનોને પોતાને દિવાના બનાવી દીધા હતા. તેની દીકરીઓ પણ હવે મોટી થવા લાગી હતી.

પાન-મસાલા વેચતાં વેચતાં તે તેને મનપસંદ યુવકને શિકાર બનાવતી. એ રીતે એનું ઘર ચાલતું. એક દિવસ રેલવે સ્ટેશન પર સંદીપ દીક્ષિત ઉર્ફે નેતા નામના યુવાન સાથે તેનો સંપર્ક થયો. સંદીપ દીક્ષિત તેને જોતાં જ રાજકુમારીના પ્રેમમાં પડી ગયો. સંદીપ દીક્ષિત રોજ રાત્રે તેના ઘેર આવવા લાગ્યો. સંદીપ હૃષ્ટપુષ્ઠ અને દેખાવડો હતો. રાજકુમારીને તે ગમી ગયો હતો. રાજકુમારી પણ બે દીકરીઓની મા હોવા છતાં જબરદસ્ત આકર્ષક લાગતી હતી. બંને વચ્ચે અનૈતિક સંબંધો બંધાયા. હવે સંદીપ દીક્ષિત નિયમિત રીતે રાજકુમારીના ઘરે આવવા લાગ્યો. બંને દીકરીઓ પણ તેને પિતા સમજવા લાગી હતી. સમય વીતતો ગયો.

રાજકુમારીની મોટી દીકરી રીના હવે ૧૬ વર્ષની થઈ ગઈ. તે હવે યુવાનીના ઉંબરે ઊભી હતી. સંદીપ દીક્ષિત ઉર્ફે નેતાની નજર હવે મા પરથી હટીને તેની દીકરી રીના પર સ્થિર થઈ. રોજ કોઈને કોઈ બહાને તે રીનાને સ્પર્શી લેતો. વળી રીના પણ હવે સમજણી થઈ ગઈ હતી. તે પણ માતાના સંદીપ દીક્ષિત સાથેના અવૈદ્ય સંબંધો વિશે જાણતી હતી. એ ચોરી છૂપીથી ઘણું બધું જોઈ ગઈ હતી.

એક દિવસ રાજકુમારી બીમાર હતી. સંદીપ દીક્ષિત તેના માટે દવા લેવા ગયો. સાથે ઊંઘની ગોળીઓ પણ લેતો આવ્યો. તેણે રાજકુમારીને દવાની સાથે ઊંઘની ગોળીઓ પણ ખવરાવી દીધી. રાજકુમારી થોડી જ વારમાં ઊંઘી ગઈ એટલે થોડી જ વારમાં સંદીપ દીક્ષિત બાજુના રૃમમાં સૂતેલી રીના પાસે પહોંચી ગયો. એ રીનાને સ્પર્શ્યો. રીના જાગી ગઈ. તે ચીસ પાડવા જતી હતી ત્યાં જ સંદીપે એનું મોં દબાવી તેને પાશમાં લઈ લીધી. રીનાને એક વિચિત્ર અહેસાસ થયો. રીનાને બધું ગમવા લાગ્યું. એ થોડીક જ ક્ષણોમાં વિહ્વળ થઈ. સંદીપને વળગી રહી. બીજા દિવસે રાતની ઘટનાની કોઈ ફરિયાદ માનેે કે નાની બહેન કોમલને કરી નહીં.

એ રાત પછી સંદીપ દીક્ષિત રોજ રાજકુમારી માટે ઊંઘની ગોળીઓ લઈ આવતો. ચાની સાથે તેને ઊંઘની ગોળીઓ પીવરાવી દેતો. રાજકુમારી ઊંઘી જતી અને તે તેની પુત્રી રીના પાસે પહોંચી જતો. રીના સાથે સંબંધ બંધાયા બાદ તે રાજકુમારીથી દૂર ભાગવા લાગ્યો. રાજકુમારીને હવે શક પણ થવા લાગ્યો હતો. તેને પુત્રી રીનાની ગતિવિધિ પર શક થયો. એક દિવસ ખુદ રીનાએ જ કહ્યુંઃ ”મમ્મી! બે મહિનાથી મને….”! રાજકુમારી સ્તબ્ધ થઈ. રીનાના ઉદરમાં બે માસનો ગર્ભ હતો. રીનાએ કબૂલ કર્યુંઃ ”હા… મમ્મી મારા પેટમાં સંદીપનું બાળક છે.”

આ સાંભળતા જ રાજકુમારીએ માથું પટક્યું. એ પ્રેમી કેવો જે મા અને દીકરી સાથે સંબંધ રાખે? તેને ખ્યાલ આવી ગયો કે ”મેં ઘરમાં સંદીપ નામનો સાપ જ પાળ્યો છે, જેણે મારી દીકરીને પણ ડંસી લીધી.” રોજની જેમ રાત્રે સંદીપ ઘરે આવ્યો ત્યારે રાજકુમારીએ એની સાથે ખૂબ ઝઘડો કર્યો અને બૂમરાણ મચાવી તેને ઘરમાંથી બહાર ચાલ્યા જવા કહ્યું. એ સાંભળ્યા બાદ સંદીપ દીક્ષિતે ઠંડા કંલેજે કહ્યુંઃ ”બૂમો પાડવાનો કોઈ અર્થ નથી. તારી જ આબરૃ જશે.”

રાજકુમારીને લાગ્યું કે, સંદીપની વાત સાચી છે. બૂમરાણ મચાવવાથી દીકરીની જ આબરૃનું લીલામ થશે અને પોતાના સંદીપ સાથેના નાજાયજ સંબંધોની પોલ પણ ખૂલી જશે. છેવટે સંદીપ અને રાજકુમારીએ મળીને એવો રસ્તો શોધી કાઢયો કે, રીનાને ગર્ભપાત કરાવી તેનું લગ્ન ક્યાંક કરાવી દેવું. સંદીપ દીક્ષિત ખુદ એક ગુનેગાર વૃત્તિ ધરાવતો શખ્સ હતો. તેણે એના જ ગોવિંદ દુબે નામના ગુનેગાર મિત્ર સાથે રીનાને પરણાવી દીધી. એ પહેલાં રીનાનો ગર્ભપાત પણ કરાવી દીધો. રીના હવે ગોવિંદ દુબેના ઘરે રહેવા જતી રહી.

રીનાનો પ્રશ્ન હલ થઈ જતાં સંદીપ દીક્ષિત ફરી રાજકુમારી સાથે રહેવા લાગ્યો. રીના જતી રહેતાંં રાજકુમારી હવે નિશ્ચિંત હતી. એ વખતે તેની નાની પુત્રી કોમલ કે જે હવે ૧૬ વર્ષની થઈ ચૂકી હતી તે હવે રામદુલારી સ્કૂલમાં નવમા ધોરણમાં ભણતી હતી. સંદીપ દીક્ષિતની નજર હવે યુવાનીમાં ડગલાં માંડી રહેલી કોમલ પર પડવા લાગી. એક બે વાર રાજકુમારીની ગેરહાજરીમાં તેણે કોમલને સ્પર્શવા પ્રયાસ કર્યો પરંતુ કોમલે દૂર રહી જઈને સાંજે માંને ફરિયાદ પણ કરી દીધી.

રાજકુમારી તો પહેલાંથી જ સંદીપ પર નારાજ હતી. નાની દીકરી કોમલની ફરિયાદ બાદ તેનું કલેજું કાંપી ઊઠયું. તેણે સખ્ત શબ્દોમાં સંદીપને કહી દીધુંઃ ”મારી નાની દીકરી કોમલથી સો ગજ દૂર રહેજે.” સંદીપ એવી ચેતવણીઓ સાંભળી માત્ર સ્મિત કરતો. અલબત્ત રાજકુમારી હવે સંદીપ પર નજર રાખવા લાગી. તે કોમલને કદી એકલી પડવા દેતી નહીં, તેના બદલામાં સંદીપે રાજકુમારીને ઘર ચલાવવા પૈસા આપવાનું બંધ કરી દીધુંઃ રાજકુમારી ઘર ચલાવવા ફરી પાન-મસાલા વેચવા લાગી. સ્કૂલ છૂટી જાય તે પછી તે કોમલને પણ પોતાની સાથે રેલવે સ્ટેશન પર લઈ જતી.

આ બધી જ સતર્કતાઓ પછી પણ સંદીપ દીક્ષિત કોમલને પોતાની હવસનો શિકાર બનાવવાની તક શોધતો હતો. રાજકુમારી પણ સંદીપ દીક્ષિતથી દૂર રહેવા લાગી. કોઈવાર સંદીપ રાત્રે આવી જતો પણ રાજકુમારી પણ હવે સંદીપને પોતાના શરીરને સ્પર્શવા દેતી નહીં. એક દિવસ તો તેનું અપમાન કરીને રાજકુમારી સંદીપને ઘરની બહાર કાઢી મૂક્યો. સંદીપ સમસમીને ચાલ્યો ગયો.

આ વાતને કેટલાક દિવસો વીત્યા. સંદીપે રાજકુમારીના ઘરે આવવાનું બંધ કરી દીધું.

દિવસો વીતતા રહ્યા.

એક દિવસ નોબસ્તા વિસ્તારના પોલીસ સ્ટેશને કોઈકે માહિતી આપી કે, સિમરા ગામ પાસે એક બંધ બોરી પડી છે. તેમાં લાશ હોય તેમ લાગે છે. પોલીસ ઘટના સ્થળે પહોંચી ગઈ. એ બોરીનું મોં ખોલ્યું તો તેની અંદર એક અર્ધનગ્ન કિશોરીની લાશ હતી. એની વય ૧૬ વર્ષની લાગતી હતી.

એની થોડી વાર જ પછી પોલીસને બીજી માહિતી મળી કે કુંજ બિહાર પાસે ૨૧ નંબરના પુલિયા પાસે એક મહિલાની લાશ પડી છે. પોલીસે એ સ્થળે જઈને જોયું તો પોલિથિલીન બેગમાં એક મહિલાની લાશ પડેલી હતી. તેની બાજુમાં યાત્રી પાન મસાલાની કંપનીની બેગ પડેલી છે. મૃત મહિલાની ઉંમર ૩૫ વર્ષની લાગતી ગતી. બંને લાશો પોસ્ટમોર્ટમ માટે મોકલી દેવામાં આવી. કાનપુરના દક્ષિણ ઈલાકામાં વાત ફેલાઈ ગઈ કે જે લાશો મળી છે તે મા- દીકરીની જ છે. પોલીસે બાતમીદારોને કામે લગાડયા. તરત જ માહિતી બહાર આવી કે સંદીપ દીક્ષિત ઉર્ફે નેતા નામનો ગુનેગાર રોજ રાત્રે જે ઘરમાં જતો હતો તે ઘર બંધ છે. તેમાં રહેતી રાજકુમારી અને તેની પુત્રી કોમલ ગૂમ છે.

બીજી બાજુ માનું ઘર બંધ જોઈ મોટી દીકરી રીનાને પણ શંકા ગઈ. એ સીધી પોલીસ સ્ટેશને ગઈ. હોસ્પિટલના શબ-રૃમના જઈ એણે મા રાજકુમારી અને બહેન કોમલના મૃતદેહોને ઓળખી કાઢયા. એણે બયાન આપ્યું ઃ ”આ કામ સંદીપ દીક્ષિત ઉર્ફે નેતાનું જ હોવું જોઈએ.”

પોલીસે ભારે જહેમત બાદ સંદીપ દીક્ષિતને પકડી લીધો. સંદીપ દીક્ષિત બોલ્યોઃ ”જે સ્ત્રીઓ મને સરેન્ડર ના થાય તેમની આ જ હાલત હું કરું છું. હું રાજકુમારીથી ધરાઈ ગયો હતો અને કોમલને ભોગવવા માંગતો ગતો. બંનેનો એ સામે વિરોધ હતો તેથી મેં જ એ બંનેને પતાવી દીધી છે.”

પોલીસ સંદીપ દીક્ષિતનું બયાન સાંભળી સ્તબ્ધ થઈ ગઈ.

– દેવેન્દ્ર પટેલ